Kenya ta tsaurara tsaro yayin da aka cika shekaru biyu da zanga-zangar matasan Gen Z
Jami’an tsaron Kenya sun baza ɗimbin jami’an ‘yan sanda a manyan tituna da muhimman wuraren a yau ranar Alhamis domin…
Manhajar Rayuwa
Jami’an tsaron Kenya sun baza ɗimbin jami’an ‘yan sanda a manyan tituna da muhimman wuraren a yau ranar Alhamis domin…
Dubban baƘin haure daga ƙasashen Afirka suna fuskantar rayuwa cikin fargaba bayan sake barkewar hare-haren Ƙyamar baƙi (xenophobia) a sassa…
Gwamnatin gabashin Libya ta sanar da haramta wa ‘yan ƙasashen Sudan, Eritrea, Habasha da Somaliya shiga ƙasar ta dukkan hanyoyin…
Hukumar yaƙi da cutar ƙanjamau ta Majalisar Ɗinkin Duniya, UNAIDS, ta yi gargaɗin cewa dakatar da tallafin da Amurka ke…
Gwamnatin Burkina Faso ta sanar da haramta wa wasu fitattun malaman addinin Musulunci guda biyu, gudanar da wa’azi da sauran…
Hukumar Tsaron Farin Kaya ta DSS ta kammala gabatar da shaidunta a shari’ar da take yi da tsohon gwamnan jihar…
Gwamnatin Tarayya ta bai wa sababbin jakadu da manyan kwamishinoni huɗu Takardun Shaidar Diflomasiyya, wanda ke ba su damar fara…
Tsohon mataimakin sakataren yada labarai na jam’iyyar APC, Timi Frank, ya yi kira da a saki Omoyele Sowore cikin gaggawa,…